สำหรับ ฮอนด้า คลิกไอ “The Future Style” คันนี้ ก็เป็นอีกหนึ่งของการดีไซน์เพื่อให้เป็นรถที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่ไม่ซ้ำใคร โดยให้ความรู้สึกที่เรียบง่ายแต่แฝงไว้ด้วยความล้ำสมัย ด้วยการเลือกใช้สีบรอนซ์เงินเพียงสีเดียวตลอดทั้งคัน แต่เพิ่มความคมเข้มด้วยการทำชิ้นพลาสติกด้านหน้าเหนือชุดไฟ ชุดแฟริ่งด้านหน้า บังโคลนหน้า ช่องเก็บของด้านหน้า เป็นครีบช่องเพื่อให้เข้ากับครีบบริเวณแฟริ่งข้าง ซึ่งก็ทำให้ดูเท่ล้ำสมัยเป็นอย่างมากทีเดียว
จากนั้นก็เป็นการจัดหาอุปกรณ์เสริมหล่อมาประดับตกแต่ง เริ่มด้วยการบิวด์โคมไฟหน้าใหม่หมดพร้อมเปลี่ยนไฟเป็นแบบใหม่ที่ดูล้ำสมัยอย่างยิ่ง ปลอกแฮนด์แต่งสแตนเลสที่มีการเซาะร่องกันลื่นด้วย กระจกมองหลังก้านอลูมิเนียมทรงกลมขนาดพอเหมาะที่ปรับระดับการมองเห็นได้อย่างสะดวก โช้คอัพหน้าแต่งแบบหัวกลับของ X-Speed พร้อมคาลิเปอร์และจานเบรกแต่งครบชุด ล้อหน้าเป็นล้อหน้ากว้างทึบเจาะ 7 รูที่รัดไว้ด้วยยางลายสปอร์ตไซส์ 100/90-12 ของ IRC
ต้องยอบรับว่า ฮอนด้า คลิกไอ “The Future Style” คันนี้ แม้จะผ่านการตกแต่งมาแบบเรียบง่ายและไม่ได้อัดแน่นไปด้วยของแต่งแบบมากมายหรืออลังการเหมือนรถแต่งคันอื่นๆ แต่ภาพรวมของมันกลับดูมีเสน่ห์จนดึงดูดความสนใจจากคนรอบข้างได้เป็นอย่างมากทีเดียว ซึ่งใครที่มีงบจำกัดแต่อยากได้รถแต่งที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง ลองเอารถแต่งคันนี้เป็นต้นแบบก็ไม่ว่ากันครับ!!!