ยามาฮ่า มีโอ 125 คันนี้มาพร้อมกับคอนเซ็ปต์ “Racing Graphic Style” ที่ผสมผสานกันระหว่างความสปอร์ตแบบเรชซิ่งและศิลปะของลวดลายกราฟิคได้อย่างลงตัว โดยสีพื้นหลักจะใช้สีครีมตัดกับดำก่อนที่จะวาดลวดลายและตัวอักษรลงบนพื้นผิวอีกครั้งด้วยสีฟ้า สีเหลือง และสีแดง จากนั้นก็จัดอุปกรณ์ตกแต่งชุดใหญ่มาลงกันแบบเต็มพิกัดเลยทีเดียว ไล่เรียงกันมาตั้งแต่ปลอกแฮนด์แต่ง มือเบรกอลูมิเนียม ประกับคันเร่งแต่ง สายน้ำมันเบรกไฮดรอลิคและหัวอลูมิเนียมแบบ 90 องศา...
ก่อนที่จะมาถึงของใหญ่อย่างโช้คอัพแบบหัวกลับของ Gazi วงล้อแม็ก 5 แฉกสีดำขอบแดงที่ยกมาจาก นูโว อีลิแกนซ์ ซึ่งรัดไว้ด้วยยางไซส์ 70/90-16 ลายเรชซิ่ง ระบบดิสก์เบรกหน้าก็ยกชุดคาลิเปอร์แต่งแบบ 2 ลูกสูบที่จับคู่กับจานแบบโฟลทติ้งขนาดพอเหมาะที่ให้ทุกการหยุดสนิทนิ่ง ขยับมาดูที่ด้านหลังก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน เพราะมีการติดตั้งระบบดิสก์เบรกหลังเข้าไปแทนที่ของเดิม โดยใช้คาลิเปอร์แต่งของ Brembo จานเบรกโฟลทติ้ง เมื่อเสริมด้วยท่อไอเสียใบใหม่ที่มีปลายเป็นเคฟล่าทำให้ดูดุดันมากยิ่งขึ้น ส่วนฝั่งซ้ายก็จัดกันเปลี่ยนโช้คมาใช้โช้คอีพแก๊สของ Gazi เพื่อสมรรถนะที่ดียิ่งขึ้น ส่วนยางและวงล้อก็เป็นขนาดและแบบเดียวกับที่ใช้ด้านหน้า
ส่วนที่เหลือก็เป็นการเก็บรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ไม่ว่าจะเป็น เบาะนั่งปาดบางเฉียบหุ้มด้วยผ้าลายยอดฮิตโทนดำ ฝาครอบแคร้งสายพานทำการยิงทรายเพิ่มความดุดัน น็อตยึดฝาครอบสายพานแบบสแตนเลส เป็นต้น...ซึ่งทั้งหมดนี้ก็ช่วยแปลงโฉมให้ “ยามาฮ่า มีโอ 125” กลายเป็น “Racing Graphic Style” ภายในพริบตาอย่างที่เห็นกันอยู่เนี่ยหละครับ!!