ฮอนด้า คลิก ไอ ถือได้ว่าเป็นรถจักรยานยนต์ เอ.ที. หรือออโตเมติกรุ่นแรกของเมืองไทยที่ได้ใช้ระบบจ่ายน้ำมันแบบหัวฉีด และได้รับการตอบรับจากผู้ขับขี่มาอย่างต่อเนื่องนับตั้งแต่เปิดตัวไปเมื่อประมาณกลางปีที่แล้ว เพราะนอกจากจะมีความประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิงแล้ว คลิก ไอ ยังมีรูปลักษณ์ที่สวยสะดุดตาและให้อัตราเร่งที่จัดจ้านไม่น้อยทีเดียว...อีกทั้งยังสามารถนำมาตกแต่งให้มีเอกลัษณ์ที่โดดเด่นเฉพาะตัวได้ไม่ยากอีกด้วย
สำหรับ ฮอนด้า คลิก ไอ “Two Tone Style Lemon-White” คันนี้ก็มาพร้อมกับสีสันที่สะดุดตา เปรี้ยวจี๊ด ตั้งแต่หัวจรดท้าย ด้วยการเลือกสีเขียวมะนาวมาเป็นสีพื้นหลักและนำเอาสีขาวเข้ามาแจมช่วยให้ดูสดใสมากยิ่งขึ้น โดยในส่วนของไฟหน้าแบบตาคู่นั้น ได้ทำการปิดโคมได้ซ้ายและเปลี่ยนมาใช้ไฟหน้าแบบหลอด LED ถึง 6 หลอดเข้ามาช่วยเพิ่มความเก๋ไก๋ได้เป็นอย่างดีทีเดียว ขยับมาดูกันต่อที่ปลอกแฮนด์แบบอลูมิเนียม กระจกมองหลังแบบก้านเปลวไฟตัวกระจกเป็นทรงสีเหลี่ยมเท่ไม่ซ้ำใคร มือเบรกหน้า-หลังเปลี่ยนมาใช้แบบที่สามารถปรับระยะห่างตามความต้องการของผู้ขับขี่ได้
โช้คอัพหน้า Gazi แบบหัวกลับถูกนำไปเปลี่ยนสีกระบอกโช้คให้เป็นสีเขียวมะนาวเพื่อให้กลมกลืนกับตัวรถ คาลิเปอร์เบรกย้ายตำแหน่งยึดใหม่เพื่อให้สามารถใส่จานเบรกแบบโฟลทติ้งขนาดใหญ่ได้ พร้อมทั้งเปลี่ยนสายน้ำมันเบรกเป็นสายถักอีกด้วย วงล้อแม็กแบบ 5 ก้านก็จัดการพ่นสีขาวตัดขอบด้วยสีเขียวมะนาวอีกเช่นกัน ก่อนที่จะรัดไว้ด้วยยาง Vee Rubber ขนาด 80/90-14 จากนั้นได้ทำการเจาะฝาครอบใต้เบาะและใต้คอนโซลเป็นกราฟิคแบบสามเหลี่ยมเพื่อให้การระบายลมที่ดีกับเครื่องยนต์ ซึ่งถ้ามองเผินๆ อาจจะนึกว่าเป็นลายกราฟิคที่ตัดจากสติ๊กเกอร์เลยทีเดียว
ส่วนด้านหลังนั้นก็ยังคงเลือกใช้โช้คอัพ Gazi โดยเลือกใช้สปริงสีเขียวกระปุกซับแท้งค์สีดำที่ดูดุดันในตัว วงล้อและยางก็ยังคงเป็นแบบเดียวไซส์เดียวกับล้อหน้า ท่อไอเสียจาก X-Speed ปลายคาร์บอนไฟเบอร์ใบโตที่ช่วยเพิ่มความเร้าใจได้มากทีเดียว ขยับไปที่เบาะนั่งกันบ้าง ในตำแหน่งของผู้ขับขี่ได้ปาดให้บางเฉียบตามสมัยนิยม ส่วนคนซ้อนท้ายจะได้นั่งบนเบาะที่หนานุ่มทุกกันเดินทาง โดยหนังหุ้มเบาะนั่นจะเป็นสีทูโทนแบบเดียวกับตัวรถเลย...
เรียกว่า ฮอนด้า คลิก ไอ “Two Tone Style Lemon-White” คันนี้ขี่ผ่านไปที่ไหนก็จะเต็มไปด้วยความสดใส สะดุดตา จนทุกคนสามารถรับรู้ได้อย่างแน่นอนครับ...